
- Mwlkiti. Halmashauri
- Mkurugenzi - Katibu
- Makamu Mw/kiti wa Halmashauri
- Mjumbe
- Mjumbe
- Mjumbe
- Mjumbe
- Mjumbe
- Mjumbe
- Mjumbe
- Mjumbe
- Mjumbe

HALMASHAURI YA WILAYA YA MOROGORO

MUHTASARI WA KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA, UTAWALA NA MIPANGO
KILICHOFANYIKA TAREHE 05/11/2021 KWENYE OFISI YA MKURUGENZI MVUHA
Wajumbe Waliohudhuria:

1. Mh. Lucas Jaji Lemomo
2. Ndugu Rehema S. Bwasi
3. Mh. Hamisi Issa Msangule
4. Mh. Maulid M. Mkangu
5. Mh. Yahya H. Mfaume
6. Mh. Jesca J. Mbondo
7. Mh. Mwajuma R. Hobwe
8. Mh. Ally A. Mwamilang'anga
9. Mh. Mwinyi Y. Bui
10. Mh. Charles P. Mboma
11. Mh. Pendo Hassani Mghwai
12. Mh. Amiri A. Mihungo

Wajumbe wasiohudhuria
1. Mh. Hamisi S. Taletale (Mb)
2. Mh. Innocent Kalogeris (Mb)

Wataalam Waliohudhuria.
1. Ndugu Ogunde S. W.
2. Ndugu Ndelisho H. Moshi
3. Ndugu Agatha Semgoja

4. Ndugu Charles Komba
5. Ndugu Salehe Mbogoso
6. Ndugu Patrick Mwakilili
7. Ndugu Rosemary Semiono
8. Ndugu Frolence Mwambene
9. Ndugu Lusajo Hosea
10. Ndugu Ester Edward
11.Ndugu Nicholaus Mwaihojo
12. Ndugu Joshua Chilonwa
13. Ndugu Grace L. Nyabange
14. Ndugu Ephraim Shapanga
15. Ndugu Juma A. Chimwaga
16. Ndugu Kasole E. Maungo
17. Ndugu Eustaki Moshi
18. Ndugu Eliaza E. Kidjout

- Mjumbe - Kwa taarifa
- Mjumbe - kwa taarifa

- Kaimu Afisa Utumishi (W)
- Afisa Mifugo na Uvuvi (W)
- Kaimu Afisa Kilimo, Umwagiliaji na
Ushirika (W)

- Mhasibu wa mapato
- Mhasibu wa mapato
- Afisa Ardhi (W)
- Kaimu Afisa Mazingira (W)
- Afisa Maendeleo ya Jamii (W)
- Kaimu Mkaguzi wa Ndani (W)
- Kaimu mwanasheria (W)
- Kaimu Afisa Maliasili (W)
- Kaimu Afisa Elimu Msingi (W)
- Afisa Manunuzi (W)
- Afisa TEHAMA (W)
- Mhandisi wa Ujenzi (W)
- Kaimu Mganga Mkuu (W)
- Mratibu wa TASAF
- Mweka Hazina
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19. Ndugu Tajiri Kihemba
20. Ndugu Eliwangu Mzava
21. Ndugu Amandus U. Chimwaga
22. Ndugu Salifu E. Venance

Sekretarieti
1. Ndugu Mganga A. Semwija
2. Ndugu Michael J. Malindi

- Kaimu Afisa Habari (W)
- Kaimu Afisa Nyuki (W)
- Afisa Usafirishaji (W)
- Afisa Mipango (W)

- Mwandishi wa Vikao
- Mwandishi wa Vikao

Muht. Na. 03/01/11/2021 - Kufungua kikao
Katibu alimkaribisha Mwenyekiti kufungua kikao. Mwenyekiti aliwaalika wajumbe kwenye
kikao cha kamati ya Fedha, Utawala na Mipango kupitia taarifa za mwezi Septemba kwa
mwaka wa Fedha 2021/2022 kisha baada ya kusema hayo alifungua kikao mnamo saa
04:21 asubuhi.

Muht. Na. 03/02/11/2021 - Kuridhia Ajenda:
1. Kufungua Kikao
2. Kuridhia ajenda
3. Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa kikao cha Kamati ya Fedha, Utawala na

Mipango wa tarehe 20/09/2021
4. Kupitia yatokanayo na kikao cha kamati ya Fedha, Utawala na Mipango cha tarehe

20/09/2021 .
5. Kupitia taarifa ya mapato na matumizi kwa mwezi Septemba 2021/2022.
6. Mapendekezo ya kufanya marekebisho ya baadhi ya vyanzo vya mapato.
7. Kupitia taarifa ya Mkaguzi wa Ndani ya Robe ya kwanza kwa mwaka wa Fedha

2021/2022.
8. Kupitia taarifa za utekelezaji wa idara na vitengo kwa robe ya kwanza

i. ldara ya Utumishi na Utawala.
ii. Kitengo cha Sheria.
iii. Kitengo cha Manunuzi.
iv. Kitengo cha Tehama.

9. Taarifa ya Utekelezaji ya Miradi ya Maendeleo kwa Kipindi cha robe ya kwanza.
10. Taarifa ya fedha za Mpango wa maendeleo kwa Ustawi wa Taifa na Mapambano

dhidi ya UVIKO - 19 Halmashauri ya Wilaya Morogoro.
11.Ujenzi wa vituo vya Afya viwili vipya.
12. Taarifa ya maandalizi ya Sensa ya watu na makazi ya mwaka 2022.
13. Taarifa ya kikao cha kamati ya mikopo kilichofanyika tarehe 12/10/2021.
14. Taarifa ya uhakiki wa maeneo yaliyotolewa kwa kampuni ya Morogoro Sugar kwa

ajili ya uwekezaji wa kilimo cha miwa.
15. Maombi ya mkopo wa fedha Tshs 865,210,000 za miradi ya upimaji viwanja katika

miji ya Ngerengere na Kisaki
16. Mfumo mpya wa urasimishaji makazi kupitia mikopo ya NMB.
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17. Taarifa ya ziara ya Kamati ya Fedha kukagua miradi ya maendeleo robo ya kwanza
kwa mwaka 2021/2022

18. Mengineyo kwa idhini ya Mwenyekiti
19. Kufunga kikao

Hitimisho
Wajumbe baada ya kusoma kwa makini waliridhia ajenda zilizowasilishwa ndizo
zilizojadiliwa kwenye kikao cha kamati ya Fedha, Utawala na Mipango cha tarehe
05/11/2021.

Muht. Na. 03/03/11/2021 - Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa kikao cha kamati
ya Fedha, Utawala na Mipango cha tarehe 20/09/2021.
Baada ya wajumbe kupitia ukurasa kwa ukurasa muhtasari wa kikao cha tarehe
20/09/2021 waliridhia pamoja na marekebisho yake. Mwenyekiti na Katibu waliweka saini
kuwa kumbukumbu halali ya Halmashauri.

Muht. Na. 03/04/11/2021 - Kupitia yatokanayo na kikao cha kamati ya Fedha,
Utawala na Mipango cha tarehe 20/09/2021
Baada ya wajumbe wa kamati kupitia yatokanayo na kikao cha kamati ya Fedha, Utawala
na Mipango cha tarehe 20/09/2021. Wajumbe baada ya majadiliano waliazimia kwamba

Azimio
1. lwasilishwe orodha ya vibanda vyote, lengo kwa mwaka, amelipa kiasi gani na

hatua zilizochukuliwa kwa wale wote wasiolipa kwa mwaka 2020/2021 na
2021/2022.

2. Kwa kuwa hadi sasa Jenifa Lwila amelipa Tshs 750,000/= na kuahidi kumalizia
deni lake mwezi Disemba 2021 taarifa ya kumalizia deni hilo iwasilishwe katika
kikao cha mwezi Disemba 2021.

3. Mtendaji Festa Kilian! Mulila aliyehamia kijiji cha Lugeni anadaiwa fedha Tshs
257,000.00 na fedha za mfuko wa jimbo taarifa zilifika katika ofisi ya Utumishi.
Taarifa yake iwasilishwe katika kikao kijacho.

4. Katika kikao kijacho iwasilishwe mikataba iliyosainiwa ya mgambo wote wa
magetini na fedha walizolipwa ikiwa ni pamoja na mlinzi wa geti la Madamu (Raimu
ldd Shaban)

5. Kwa kuwa Mzabuni Bruno hajalipwa hadi awasilishe viambata kikao kiliazimia
kwamba Mkurugenzi afanye mawasiliano na Bruno iii awasilishe viambata na
alipwe fedha zake.

6. lfanyike tathimini ya umalizaji wa soko la Mkuyuni hasa uwekaji wa marumaru
7. Maazimio kutokana na Hoja za ukaguzi wa ndani robo ya nne 2020/2021

i. Hoja namba 4.1.2 Ukaguzi wa mapato kutoka vyanzo mbalimbali ambayo
hayajawasilishwa benki. Kamati ilitoa wiki mbili kuanzia tarehe 20/09/2021
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hadi tarehe 04/10/2021 fedha zilizosalia Tshs 2,584,980.00 kati ya deni la
Tshs 5,448,130.00 ziwe zimewasilishwa benki.

ii. Hoja namba 4.2.1 Malipo kwa Wazabuni kiasi cha Tshs 74,307,814.00 =
yaliyokosa risiti za EFD. Hadi sasa risiti zenye thamani ya Tshs
30,753,682.00 ziliwasilishwa bado risiti zenye thamani ya Tshs 43,554,140.
Mweka Hazina ashirikiane na Afisa Manunuzi kuhusu ufuatiliaji wa risiti za
EFD. Pia menejimenti itumie kanuni na miongozo kuhusu wazabuni
wadaiwa kuwasilisha risiti za EFD.

Muht. Na. 03/05/11/2021 - Taarifa ya Mapato na Matumizi ya mwezi Septemba kwa
mwaka wa fedha 2021/2022.
Mweka Hazina aliwasilisha taarifa ya mapato na matumizi kwa mwezi Septemba kwa
wajumbe kama ifuatavyo: Aliwaeleza wajumbe kwamba kwa mwaka wa fedha
2021/2022, Halmashauri ilikisia kukusanya na kupokea jumla ya Tshs.
46,640,816,137.00

HALI HALISI
Mapato
Mhe. Mwenyekiti,
Katika hadi kufiki mwezi Septemba 2021 Halmashauri ilipokea Jumla ya Tshs
3,778,353,150.84 sawa na asilimia 19.73 ya bajeti ya Mwaka 2021/2022. Mapato haya
yamejumuisha mapato ya ndani Tshs 856,942,927.50 sawa na asilimia 45.08 ya bajeti
ya mwaka 2021/2022, Mishahara toka Serikali Kuu Tshs 2,274,703,500.00 sawa na
asilimia 21.10 ya bajeti ya 2021/2022, fedha za matumizi mengineyo (OC) Tshs.
49,537,499.97 sawa na asilimia 33.13 ya bajeti ya mwaka 2021/2022 na Miradi ya
Maendeleo Tshs 597,169,223.37 sawa na asilimia 7.98 fedha hizi ni kwa ajili ya elimu
bila malipo, ujenzi wa madarasa, kituo cha afya Kidugalo, UVIKO-19, Mabusha na
Matende.

Katika kipindi cha Mwezi Septemba 2021 Halmashauri ilipokea na kukusanya jumla ya
Tshs 3,778,535,150,000.00.

Matumizi
Kipindi cha mwezi Septemba 2021 Halmashauri ilitumia Jumla ya Tshs 2,795,817,402.00
sawa na asilimia 8.87 ya bajeti ya Mwaka 2021/2022. Matumizi haya yamejumuisha
mapato ya ndani Tshs 128,093,867 sawa na asilimia 8.87 ya bajeti ya mwaka 2021/2022,
Mishahara kutoka serikali kuu Tshs 2,274,578,438 sawa na asilimia 7.32 ya bajeti ya
mwaka 2021/2022, Matumizi Mengineyo (OC) Tshs. 352,383,000 sawa na asilimia 17.24
ya bajeti na Miradi ya Maendeleo shs 148,050,824 sawa na asilimia 1.78 fedha hizi
zimejumuisha fedha za elimu bure ambazo zimepelekwa shuleni na vifaa vya ujenzi wa
hospitali ya Wilaya. Katika kipindi cha Mwezi Septemba 2021 Halmashauri imetumia
jumla ya TZS 114,603,044
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kuendelea kutoa habari mbalimbali kupitia tovuti ya Halmashauri ambayo ni
www.morogorodc.go.tz, pamoja na mitandao mingine ya kijamii kama vile lnstagram na
facebook. Aidha, Kitengo kimeanza kuandaa vipindi maalumu vya Elimu kwa Umma
redioni ambavyo vitaruka hewani kila juma la kwanza na la mwisho kwa kila mwezi.

Hitimisho
Wajumbe walipokea na kuridhia taarifa za ldara na Vitengo kama
zilivyowasilishwa.

Muht. Na. 03/09/11/2021 - Taarifa ya Utekelezaji ya Miradi ya Maendeleo kwa Kipindi
cha robo ya kwanza 2021/2022.
Katibu aliwasilisha taarifa ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo, aliwaeleza wajumbe
kwamba katika kipindi cha robo ya kwanza kwa mwaka wa fedha 2021/2022,
Halmashauri ilitekeleza miradi mbalimbali ya maendeleo iliyopokea fedha katika kipindi
cha Robo ya 1&11 mwaka 2020/2021 na haikukamilika. Miradi iliyotekelezwa katika kipindi
hiki inatokana na fedha za miradi kutoka Serikali Kuu pamoja na fedha za EP4R na TEA.
Kwa upande wa fedha za Serikali kuu kiasi cha Shs.750,000,000.00 ni kwa ujenzi wa
Ofisi za Utawala, Ujenzi wa wodi tatu (wanaume, wanawake na watoto)
Shs.500,000,000.00, Ukamilishaji wa zahanati saba (7) Shs. 350,000,000.00 pamoja na
Tsh 360,000,000.00 ukamilishaji wa maabara 12 za sekondari. Kwa upande wa EP4R
Tshs 677,400,000.00 na TEA Tshs. 275,000,000.00 ni kwa ajili ya ujenzi wa
miundombinu ya madarasa, matundu ya vyoo pamoja na nyumba za watumishi.

Wajumbe baada ya kupitia taarifa ya miradi ya maendeleo waliazimia kwamba

Azimio
Kamati ya Fedha iende kuona vyoo vilivyojengwa kwa thamani ya Tshs 40,000,000.00
shule ya Sekondari Mikese kuwa ni matundu mangapi.

Muht. Na. 03/10/11/2021 - Taarifa ya fed ha za mpango wa maendeleo kwa ustawi wa
taifa na mapambano dhidi ya UVIKO- 19 Halmashauri ya Wilaya Morogoro.
Katibu aliwasilisha taarifa ya fedha za mpango wa maendeleo kwa ustawi wa taifa na
mapambano dhidi ya UVIKO - 19 Halmashauri ya Wilaya Morogoro. Aliwaeleza wajumbe
kwamba Katika mpango tajwa hapo juu, Halmashauri imenufaika kwa kiasi cha Tshs
3,255,709,217.00 kwa mgawanyo ufuatao

Mchanganuo wa fedha za mpango wa UVIKO - 19
NA ENEO LA MATUMIZI SEKTA IDADI GHARAMA JUMLA
1 Ujenzi wa vyumba vya madarasa Elimu 103 20,000,000.00 2,060,000,000.00

katika shule za sekondari Sekondari
2 Ujenzi wa madarasa katika vituo Elimu 11 20,000,000.00 220,000,000.00

shikizi vya shule 5 za msinai Msinqi
3 Ujenzi wa Jengo la huduma za Afya 1 300,000,000.00 300,000,000.00

dharura (EMD)
4 Ujenzi wa nyumba za watumishi Afya 1 90,000,000.00 90,000,000.00
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5 Ununuzi wa vifaa vya huduma ya Afya 1 571,554,000.00 571,554,000.00
dharula

6 Mafunzo Afya 1 8,813,913.04 8,813,913.00
7 Ufuatiliaji na Tathmini Mipango 1 5,341,304.00 5,341,304.00

Jumla 3,255,709,217.00

Miradi yote katika Sekta ya afya iliyoainishwa (Jengo la huduma za dharula na nyumba
za watumishi) itajengwa Hospitali ya Wilaya - Mvuha. Fedha zilizopokelewa ni Tshs
2,280,000,000.00
Mapokezi ya fedha za mpango wa UVIKO -19
NA ENEO LA MATUMIZI SEKTA IDADI GHARAMA JUMLA
1 Ujenzi wa vyumba vya madarasa Elimu 103 20,000,000.00 2,060,000,000.00

katika shule za sekondari Sekondari
2 Ujenzi wa madarasa katika vituo Elimu Msingi 11 20,000,000.00 220,000,000.00

shikizi vya shule 5 za msingi
Jumla 2,280,000,000.00

Mgawanyo wa madarasa 103 sekondari.
Mgawanyo wa madarasa umezingatia uhitaji katika shule husika hasa kwa kuzingatia
wingi wa wanafunzi na mipango ya baadae katika shule husika mgawanyo huu upo kama
ifuatavyo
Mgawanyo wa madarasa ya Sekondari.

NA KATA JINA LA SHULE IDADI KIASI JUMLA
1 KASANGA KIZAGILA SS 2 20,000,000 40,000,000
2 BWAKIRACHINI BWAKIRACHINI SS 8 20,000,000 160,000,000
3 BWAKIRAJUU BWAKIRAJUU SS 2 20,000,000 40,000,000
4 KOLERO KOLERO SS 2 40,000,000 40,000,000
5 MVUHA MVUHA SS 6 20,000,000 120,000,000
6 SELEM BALA SELEMBALA SS 2 20,000,000 40,000,000
7 LUNDI LUNDI SS 2 20,000,000 40,000,000
8 MTOMBOZI MTOMBOZI SS 2 20,000,000 40,000,000
9 KISEMU KISEMU SS 2 20,000,000 40,000,000

10 KONDE MATOMBO SS 5 20,000,000 100,000,000
11 KIBOGWA KIBOGWASS 2 20,000,000 40,000,000
12 TAWA TAWASS 2 20,000,000 40,000,000
13 KIBUNGO JUU Kl BUNGO JUU SS 2 20,000,000 40,000,000
14 KISAKI KISAK! SS 8 20,000,000 160,000,000
15 MNGAZI MILENGWELENGWE SS 2 20,000,000 40,000,000
16 SINGISA SINGISA SS 2 20,000,000 40,000,000
17 MKULAZI MKULAZI SS 2 20,000,000 40,000,000
18 MATULI MATULI SS 3 20,000,000 60,000,000
19 KIDUGALO FATEMI SS 2 20,000,000 40,000,000
20 TUNUNGUO TUNUNGUO SS 2 20,000,000 40,000,000
21 NGERENGERE NGERENGERE SS 8 20,000,000 160,000,000
22 GWATA GWATA SS 3 20,000,000 60,000,000
23 MIKESE MIKESE SS 8 20,000,000 160,000,000
24 MKAMBARANI NELSON MANDELA SS 8 20,000,000 160,000,000
25 TOMONDO TOMONDO SS 3 20,000,000 60,000,000
26 KIROKA KIROKA SS 3 20,000,000 60,000,000
27 MKUYUNI MKUYUNI SS 6 20,000,000 120,000,000
28 KINOLE KINOLE SS 2 20,000,000 40,000,000
29 TEGETERO TEGETERO SS 2 20,000,000 40,000,000

JUMLA KUU 103 2,060,000,000
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Mgawanyo wa madarasa kwa shule shukizi
Halmashauri ina jumla ya shule shikizi 15 lakini katika mgao huu wa madarasa 11
kipaumbele kimewekwa kwa shule shikizi 5 ambazo zimeshakaguliwa na madarasa
yakijengwa taratibu za usajiri zitakamilishwa kama ilivyoainishwa kwenye jedwali hapa
chini; 

Mchanganuo wa vyumba vya madarasa katika vituo shikizi
NA KATA JINA LA SHULE IDADI GHARAMA
1. Kisemu Shule ya mkondo - Gozo iliyoko Nige 2 40,000,000.00
2. Kwaba Shule ya mkondo - Ngese iliyoko Kwaba 3 60,000,000.00
3. Mikese Shule ya Mkondo Mgama - iliyoko Muungano 2 40,000,000.00a Shule ya mkondo Koo - iliyoko Mikese 2 40,000,000.00
5. Mkambarani Shule ya Mkondo Muunguzi - iliyoko Mkombozi 2 40,000,000.00

JUMLA 11 220,000,000.00

Uingizaji wa fedha kwenye akaunti za shule.
Katika uingizaji wa fedha kuna baadhi ya shule zimepunguziwa madarasa na nyingine
zimeongezewa madarasa na zipo shule ambazo hazikupata fedha kabisa, hata hivyo
maelekezo yametolewa kuwa tutekeleze kulingana na fedha zilivyoingizwa kwenye
akaunti na si vinginevyo. Shule zilizoingiziwa fedha ni hizi zifuatazo.

NA KATA JINA LA SHULE IDADI KIASI JUMLA
A: SHULE ZA SEKONDARI

1 Kasanga Kizagila Ss 4 20,000,000 80,000,000
2 Bwakirachini Bwakirachini Ss 6 20,000,000 120,000,000
3 Bwakirajuu Bwakirajuu Ss 4 20,000,000 80,000,000
4 Kolero Kolero Ss 2 40,000,000 40,000,000
5 Mvuha Mvuha Ss 4 20,000,000 80,000,000
6 Selembala Selembala Ss 2 20,000,000 40,000,000
7 Lundi LundiSs 2 20,000,000 40,000,000
8 Mtombozi Mtombozi Ss 4 20,000,000 80,000,000
9 Kisemu Kisemu Ss 2 20,000,000 40,000,000

10 Konde Matombo Ss 4 20,000,000 80,000,000
11 Kiboawa Kibogwa Ss 4 20,000,000 80,000,000
12 Tawa Tawa Ss 4 20,000,000 80,000,000
13 Kibungo juu Kibungo Juu Ss 4 20,000,000 80,000,000
14 Kisaki Kisaki Ss 6 20,000,000 120,000,000
15 Mnaazi Milengwelengwe Ss 2 20,000,000 40,000,000
16 Singisa Singisa Ss 2 20,000,000 40,000,000
17 Mkulazi Mkulazi Ss 4 20,000,000 80,000,000
18 Matuli Matuli Ss 0 20,000,000 00
19 Kidugalo Fatemi Ss 3 20,000,000 60,000,000
20 Tununquo Tununguo Ss 2 20,000,000 40,000,000
21 Ngerengere Ngerengere Ss 8 20,000,000 160,000,000
22 Gwata Gwata Ss 3 20,000,000 60,000,000
23 Mikese Mikese Ss 6 20,000,000 120,000,000
24 Mkambarani Nelson Mandela Ss 7 20,000,000 140,000,000
25 Tomondo Tomondo Ss 3 20,000,000 60,000,000
26 Kiroka Kiroka Ss 3 20,000,000 60,000,000
27 Mkuyuni Mkuyuni Ss 5 20,000,000 100,000,000
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28 Kinole Kinole Ss 2 20,000,000 40,000,000
29 Tegetero Tegetero Ss 1 20,000,000 20,000,000

JUMLA KUU 103 2,060,000,000
B SHULE SHIKIZI
1 Mvuha Sangasanga- Mvuha 2 20,000,000 40,000,000
2 Mgama - Muungano 3 20,000,000 60,000,000,___

3 Mikese Shule ya Mkondo Koo - lliyoko 2 20,000,000 40,000,000
Mikese

4 Gwata Mavuru - Mazizi 2 20,000,000 40,000,000
5 Tununguo Nyambogo - Kisanga Stendi 2 20,000,000 40,000,000

JUMLA 11 JUMLA 220,000,000.00

Hitimisho
Wajumbe walijadilana kwamba toka fedha zilipoingizwa katika Halmashauri Wah.
Madiwani hawakushirikishwa. Mwenyekiti alieleza kwamba jambo hili lilikuwa ni la Kitaifa
alishirikishwa Mkoani. Alieleza kwamba Kata ya Matuli awali ilikuwa na madarasa 6 kwa
awamu ya pili hakuna darasa hata moja, Mkurugenzi aliandika barua kupata ufafanuzi
lakini hakuna madarasa yaliyopatikana kwa kata hiyo. Mkurugenzi alieleza kwamba
walipokutana na Mkuu wa Wilaya aliagiza kwamba kwenye fedha ambazo awali
zilitengwa kwa ajili ya ujenzi wa madarasa na Halmashauri Tshs 200,000,000 zitengwe
kwa ajili ya Kata ya Matuli na zitakazosalia waangalie mahali pa kupeleka.

Wajumbe wa kamati ya fedha walikubaliana kwamba zitengwe fedha Tshs 60,000,000.00
ziende kata ya Matuli kwa ajili ya ujenzi wa madarasa na Tshs 20,000.000.00 ziende
shule ya Msingi Tegetero kwa ajili ya ujenzi wa Darasa moja ambalo fedha za UVIKO-19
hazikupelekwa.

Mh. A. A. Mwamilang'anga alieleza kwamba fedha za ujenzi wa Bweni la shule ya
sekondari ya Mkuyuni na Bwakila Chini ujenzi wake ulianza pamoja lakini Mkuyuni
mahitaji yalikuwa ni makubwa kwa sababu ya kuongezeka kwa ukubwa wa bweni tofauti
na Bwakila Chini. Kuhusu fedha za Kiburumo Mwenyekiti aliwaeleza wajumbe kwamba
fedha za Kiburumo zililiwa na mfumo ambazo zilitoka DAWASA. Hivyo madarasa
yaliyojengwa yalipigwa bati na bado umaliziaji tu. Mh. M. R. Hobwe aliomba fedha
zipelekwe Kiburumo kwa ajili ya kumalizia madarasa hayo. Mh. A. A. Mihungo alichangia
kwamba Halmashauri ijipange kuhakikisha kwamba madarasa ya shule ya msingi
Kiburumo yanajengwa kisasa. Mh. C.P. Mboma aliwaeleza wajumbe kwamba shule ya
msingi Mnguzi awali walipata fedha za ujenzi wa madarasa mawili lakini kwenye mpango
mpya hawakuwa na fedha zozote. Halmashauri ikipata fedha za mapato ya ndani
iangaliwe shule shikizi ya Mnguzi.
Wajumbe baada ya kupitia taarifa ya mgawano wa fedha za UVIKO- 19 walikubaliana
kwamba kwenye kikao cha kamati ya fedha kufanyike mgawanyo wa fedha (a/location).

Fedha ya kununua gari la Halmashauri
Uwasilishwe mpango wa Halmashauri wa kununua gari jingine na Mh. A. A
Mwamilang'anga alieleza kwamba ununuzi wa gari ni muhimu kama mabadiliko
yatafanyika kwenye taarifa ya ununuzi wa gari iliyoletwa mwanzo, aidha kama ununuzi
wa gari jipya utaanza tena basi nivyema kuendelea na mchakato wa gari la awali iii
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tusirudi nyuma. Aidha alisisitiza kuwa, Iii kuonesha thamani ya fedha tumalize baadhi ya
miradi ambayo ilianzishwa na Halmashauri kama soko la Tawa, Kinole na Majimoto
Kisaki. Vitega uchumi hivi vikamilishwe iii viweze kuwa ni vyanzo vya mapato.

Tathimini ya eneo la ujenzi wa stendi
Mhandisi awasilishe Tathimini ya ujenzi wa stendi ya Msovinzi na Mikese na utaratibu wa
utekelezaj i.

Muht. Na. 03/11/11/2021 - Maelekezo ya ujenzi wa vituo vya afya kwenye tarafa
zisizo na vituo vya afya vyenye uwezo wa kutoa huduma ya upasuaji.
Katibu aliwasilisha taarifa ya ujenzi wa vituo viwili vya Afya, wajumbe baada ya kupitia
taarifa hiyo walijadiliana kwamba. Hadi sasa Halmashauri imepokea jumla ya Tshs.
500,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa Vituo vya Afya. Ambapo fedha hizi zimegawanyika
katika Majimbo (Jimbo la Morogoro Kusini Tshs. 250,000,000.00, Jimbo la Morogoro
Kusuni - Mashariki Tshs. 250,000,000.00

Katika kuwasiliana na kupata maoni ya Waheshimiwa Wabunge husika mapendekezo ya
maeneo ya Ujenzi ya Vituo hivi ni kama ifuatavyo:

i. Kituo cha Afya katika Jimbo la Morogoro Kusini kijengwe kata ya Kasanga
ii. Kituo cha Afya katika Jimbo la Morogoro Kusuni - Mashariki kijengwe kata ya

Mkulazi
Halmashauri ilipokea barua yenye kumb Na.161/164/01/68 ya tarehe 25.10.2021
inayotoa maelekezo ya ujenzi wa Vituo vya Afya kwenye Tarafa zisizo na vituo vya Afya
katika Halmashauri zetu.

Hitimisho
Kamati ya Fedha, Utawala na Mipango baada ya kupitia maelekezo ya ujenzi wa vituo
vya afya kwenye tarafa zisizo na vituo vya afya vyenye uwezo wa kutoa huduma ya
upasuaji na kutoa maamuzi kwamba kwa jimbo la Morogoro Kusini kituo kijengwe Korelo
kwa sababu kitakuwa na uwezo wa kuhudumia wakazi kutoka Kasanga, Bungu na Kolero
yenyewe. Kituo cha Afya kwa upande wa Morogoro Kusini Mashariki kijengwe Kata ya
Mkulazi kwa sababu ya umbali wa kutoka Mkulazi hadi Ngerengere na kitakuwa na uwezo
wa kuhudumia wakazi wa Kata ya Matuli, Mkulazi na ni eneo la kimkakati kwa ajili ya
uwekezaji wa shamba la miwa.

Muht. Na. 03/12/11/2021 - Taarifa ya maandalizi ya Sensa ya watu na makazi ya
mwaka 2022.
Katibu aliwasilisha taarifa ya maandalizi ya Sensa ya watu na makazi ya mwaka 2022.
Aliwaeleza wajumbe kwamba Halmashauri imeanza maandalizi ya Sensa ya watu na
makazi ya Mwaka 2022 inayotarajiwa kufanyika mwezi Agosti 2022 kwa kuzingatia
maelekezo yaliyotolewa na Ofisi ya Taifa ya Takwimu (NBS) kupitia Ofisi ya Mkuu wa
Mkoa. Hadi sasa maandalizi yameshaanza ikiwa ni pamoja na kufanya kazi zifuatazo.:

i. Kutambua takwimu za kaya
ii. Kuunda kamati za uhamasishaji Sensa ya watu na makazi ya 2022
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Mh. C.P. Mboma alieleza kwamba kuna mambo ya msingi yalitakiwa kutafutiwa ufumbuzi
katika jengo la utawala. Mhandisi wa ujenzi alieleza kwamba majibu yaliwasilishwa
kutoka kwa Mhandisi wa mkoa kuendelea na ujenzi kwa kuongeza ukubwa wa vyumba
na unene wa ukuta wa ndani uwe sm 15 badala ya 25. Baada ya maelezo hayo
walikubaliana kwamba Mkurugenzi Mtendaji ahamie katika jengo la utawala iii kuhimiza
ujenzi uendelee kwa kasi.

Mh. A. A. Mwamilang'anga alitaka kujua kuna mpango gani wa upatikanaji wa vifaa kwa
ajili ya Ujenzi huo. Mkurugenzi Mtendaji aliwaeleza wajumbe kwamba tayari mchakato
wa nondo na mbao unaendelea na kokoto ziko eneo la ujenzi. Mh. C.P Mboma aliomba
kuwe na mafundi wengi iii kumalizia kazi kwa wakati.

Azimio
Shule ya Sekondari Kinole ujenzi wa madarasa Mkaguzi wa ndani aende kukagua
thamani ya fedha ya ujenzi wa madarasa hayo.

Mwenyekiti alieleza kwamba kulikuwa na deni la Salmini la Tshs 9,000,000.00 ni la muda
mrefu la ujenzi wa madarasa shule ya Sekondari Matuli naye alipwe fedha zake. Ni
mvumilivu sana. Kwenye mpango wa kulipa madeni na deni la Salmini liwepo.
Mh. A. A. Mwamilang'anga alizungumzia deni la walinzi wa masoko ya Tawa na Kinole
hawajalipwa na kufanyike utaratibu wa kuondoa maji machafu yanayotiririka kwani
hayana sehemu maalum pa kuyakusanya.

Muht. Na. 03/18/11/2021 - Mengineyo kwa idhini ya Mwenyekiti
Hapakuwepo na mengineyo yaliyojitokeza

Muht. Na. 03/19/11/2021 - Kufunga kikao
Katibu alimkaribisha Mwenyekiti kufunga kikao, Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa
ushirikiano waliouonyesha. Kabla ya kufunga kikao Mwenyekiti alizungumzia mambo
yafuatayo; 

1. Viwanja vya Mvuha barabara zisafishwe iii viweze Kuuzwa.
2. Maandalizi ya ujenzi wa stendi ya Mikese yafanyke ili ujenzi uweze kuanza.
3. Eneo la ekari 5 kwa ajili ya kuegesha magari makubwa katika eneo la Gwata

lifanyiwe kazi.
4. Suala la ukaguzi wa ndani kwa wodi 3 za wagonjwa lifanyiwe kazi na kuweza kujua

nani kasababisha fedha kuliwa na mfumo. Nini kilipungua hadi kufikia hatua ya
kutokamilisha majengo ya wodi tatu, kama imesababishwa na mtu hatutasita
kuchukua hatua.

5. lwasilishwe mikataba ya mafundi iliyosainiwa baada ya maamuzi ya baraza la
Madiwani. Maagizo lazima yatekelezwe.

6. Kila mmoja atekeleze majukumu yake na kwa nafasi yake.
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7. Kitengo cha ukaguzi wa ndani kinafanya kazi nzuri sana. Kama hatuna lmani na
Mkaguzi wa ndani tuombe mkaguzi wan je kwa ajili ya wodi 3 za wagonjwa
Hospitali ya Wilaya.

8. Halmashauri iongeze nguvu katika ukusanyaji wa mapato.
9. ldara ya Maendeleo ya Jamii wamazunguuka sana katika kukagua vikundi na

mgawanyo wa fedha utawasilishwa katika kikao kijacho.
10. Afisa Utumishi apange ziara ya kutembelea watumishi katika vituo vyao
11.Afisa usafirishaji asimamie magari na taarifa iwasilishwe katika kikao kijacho

Baada ya kusema hayo Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe na alifunga kikao mnamo wa
saa 10:24 jioni.

UMETHIBITISHWA.
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